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KONGAMANO: Meneja Mwandamizi Biashara ya Kilimo wa Benki ya NM
kuhusu huduma zinazotolewa na benki hiyo wakati
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ushirika wa wafugaiji

Na MWANDISHI WETy
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WADAU wa sektg ndogo ya maziwa
nchini,  wamekubaliana kuunda
ushirika wa wafugaji wa  maziwa
utakaowawezesha kupata nglombe
bora, mitaji, teknolojia  mbalimbali
katika kuzalisha, mabands na lishe
bora ili kuongeza maziwa,

Makubaliano  hayo yalifikiwa
katika mkutano wa siky mbili wa sekta
ndogo ya maziwa, ulioandaliwa kwz
kushirikiana na Benki ya NMB, jukwaa
la maziwa dunjanj (GDP), Benki ya
Rabo na taasisj ya ILRT uliokuwa na
lengo la kuboresha sekta ya magziwa
nchini.

Mojawapo ya changamoto kubwa
Ya maziwa nchini
inakabiliana nayo ni uzalishaji mdogo
Wa maziwa ambapo kwa siky ni lita
150,000 tu huzalishwz,

Katika hizo Zinazoingia viwandani
kusindikwa ni lita 56, viwanda vina
uwezo wa kuzalisha lita 750,00 kwa
siku  kwa mwaka lita bilioni 2.4
huzalishwa, lakini pj milioni 56 tu ndio
zinasindikwa, Ngombe wa maziwa

Kanyasu atoa uhakika k
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NAIBU Waziri wg Maliasili na
Utali, Constantine Kanyasu,
amewahakikishia  wamiliki wa
viwanda vya misitu nchin kuwa
atashughulikia ombi Jao la kutaka
kuongezewa muda wa mikataba yao
kutoka miaka miwili hadi mitano ya
kupewa mgao wa vitaly Vya miti

Pia ameahidi yia
kazi malalamiko mbalimbali
yaliyowasilishwa  ofising kwake na
wamiliki hao yakiwemgo ya gharama
7 tozo ya ushuru wa mazao ya misitu

Wapo milioni L],
Akizungumza na waandishi wa
habari baada ya mkutano huo, Kaimy
Msajili wa Bodi ya maziwa nchinj
(ITDB), Dk, Sophia Mlote, alisema
wamekubaliana kuunda vikundi vya
wafugaji katika mikoa ya Tanzania ilj
kulisha kiwanda cha Tanga Fresh,

Kiwanda cha Tanga Fresh kina
uwezo wa kuzalisha lita 120,000 kwa
siku, lakini kwa sasa kinazalisha lita
46,000 tu kwa siky,

Naye Kaimu Msajili wa bodi ya
maziwa, alisema pia wamekubaliana
kuunda ushirika wa wafugaji waliopo
Nyanda za Juy Kusini, ili waweze
kulisha viwanda vya Asas mkoani
Iringa na kile cha Ndolifa kilichopo
Njombe,

Katika ukanda wa Pwani pia
mkutano huo wa waday muhimu
Wa  sekta  ndogo ya  maziwa
wamekubaliana kuwa na ushirika wa
wafugaji watakaowezeshwa ili kuwa na
maziwa bora na mengi yatakayolisha
kiwanda cha Dar Fresh cha jijini Dar
€s Salaam,

Aidha, Kaimu Msajili  aliserna
Benki ya Maendeleo yaKilimo (TADB)

Wilaya ya Mufindj ambayo licha ya
Serikali kutoa maagizo ya kuzuia tozo
hiyo bado wadau hao wanaendelea
kutozwa,

Hayo aliyasema juzi alipokuwa
akizungumza na Rais wa Shirikisho

Viwanda vya Misity ‘Tanzania
(Shivimita) na wanachama wa
Shirikisho ~ hilo waliomtembelea
ofisini kwake jijini Dodoma_

Katika mazungumzo hayo, Rais
wa Shivimita, Ben Sulus, alimwomba
Naibu  Whazirj aangalie pamna ya
kuwasaidia wadau hao waongezewe
muda wa mikataba kutoka miaka
miwili hadi mitano ¥a kupewa mgao

wa wamiliki viwand

B, Carol Nyangaro, akifafanua Jjambo
ya maziwa nchini, Dar

pamoja na Benki ya NMB, ndio waday

na washirika wakuy k
za Serikali za kukuza
maziwa,

Meneja  Mwand:
Kilimo kutoka Benkj
Nyangaro,

bilioni 30 kuanzia m
2019 kwa wakulima

alisema
imeshakopesha kiasi

atika juhudi hizo
sekta ndogo ya

mizi Idara ya
va NMB, Carol
benki  tayari
cha shiling;
waka 2017 2018,
wadogo, wakati,

wakubwa na viwanda,
Nyangaro aliwahimiza wakulima,

Wafugaji na wanaofy

nya biashara ya

maziwa na nyama kujitokeza ili kupata
mikopo kutoka katika benki hiyo

ambayo imetenga ki

asi cha shilingi

bilioni 500 kwa ajili yao.

Mkutano
kushirikiana kati va

huo uliandaliwa kwa

Benki ya NMB,

Global Dairy Platform (GDP), Shirika
la ILRI na Benk; va Rabo.

Naye

Mwakilishi  wy

Rabo

Partnership, mmoja wa waandaaji wa

mkutano huo, Frank

Nagel, alisema

katika mkutano huo mahususj wa
kuboresha sekta ndogo ya maziwa,
Wadau mbalimbalj walipata fursa ya

kuelezea changamoto
katika sekta,

7a kifedha kwa ajili
viwanda vyao,

na fursa zilizopo

a Vya misitu

va kuendeshea

Rais huyo alisema kuwa taasis;

ya mikataba yao

ya kuvuna magogp va miaka miwili

1yopewa na Wakala wa Huduma za

Misitu Tanzania (TES),

Alisema

endapo-

Wwatapewa

mikataba ya miaka mitano Watakuwa

na uhakika

wa kiweza kuendeleza

viwanda vyao kwa' vile taasisi

hizo  zitawez

(Cess), inayotozwa na Halmashaurizy =~ wa vitalu vya misitu ili wawegze watakayoomba  nga
o] & kupata mikopo kutoka kwenye Taasis; uhakika wa kurudishi

kuwapa mikopo

zitakuwa ng
wa fedha hizo.

Maortisa hao wa Benki ya
Dunia Wametembelea miradi
hiyo wakiongozwa na Waziri
wa Nchi, Ofisj ya Rais Tawala
Za Mikoa na Serikali za Mitaa
(Tamisemi), Sulemani Jafo,

Akifafanua zajidi kuhusu
utekelezaji wa miradi va
DMDP, Chaurembo, alisema
katika kufanikisha miradi
hiyo wao Temeke waliamua
kukopa fedha Benki ya
CRDB Sh bilioni 20 ambazo
Zilitumika kulipa fidia
wananchi katika baadhij ya
maeneo ili kupisha mradi
huo.

Alimweleza Waziri Jafo
kuwa pamoja na kukopa
fedha hizo, Wameendelea
kulipa deni bila tatizo na
manispaa ya Temeke iko
salama kwani utekelezaji
wa miradi ya maendeleo
unakwenda vizuri,

“Pamoja na kukopa
fedha shilingi bilioni 20
kutoka Benki va CRDB,
tunalipa deni bila tatizo. Pia
tunaendelea na kutekeleza
miradi mbalimbalj ndani
ya manispaa yetu, hivyo
Temeke tuko salama sana,”
alisema Chaurembo,

Alisema wanatoa ombi
kwa Serikali ili kupata fedha
hizo za fidia kama ambavyo
imefanyika kwa manispaa ya
Kinondoni na llala, hivyo nj
vema Serikali Kuy ikawapa
fedha hizo,

Wakati huo huo
ametumia fursa hiyo kutoa
ombi kwa Benki Ya Dunia
iwapo bajeti Yao itaruhusuy
Waendelee kuisaidia fedha
Manispaa ya Temeke na
kufafanua kuwa mradi wa
DMDP unatekelezwa katika
kata 12 na hivyo bado kuna
kata nyingine ambazo nazo
Zinahitaji kuendelezwa,

Kuhusu namna
miradi inavyotekelezwa,
Chaurembo, alisema
viongozi wa Manispaa
ya Temeke wakiwamo
madiwani wamekuwa makini
kuhakikisha thamani ya
fedha inayotolewa kwa ajili
Ya miradi hiyo inakwenda
sambamba na ubora wa
mradi.

habari kuhusiana ng Kongamang
la vijana kimataifa kuhusu Kilimo
Biashara (Youth Agro  Summit
International), litakalofanyika
Machi 20 hadi 22, katika Ukumb
wa Mwalimu Nyerere jijini Dar es

Salaam.

Alisema  Serikalj katika
kuelekea uchumi Wa  viwanda,
inahitaji kuwekeza nguvu  kwa
vijana kuingia katikg Sekta ya
Kilimo na kuachy kuzunguka
na bahasha ya kakj va kuomba
ajira sehermy mbalimbali katika
mashirika na taasisi nchini.

“Vijana wakiingia katika kilimo
suala la kutembea na bahasha
kwa ajili ya kutafuta ajira litakuwa
historia kwani kijana kuendesha
kilimo hakuhitaji waty wa kufanya
usaili,” alisema Hasunga,

Alisema Serikalj imedhamiria
kuweka mazingira  ya kilimo
kwenda kisasa kwa kuhakikisha
masoko ndani yanakuws nafasi na
ziada kuuza nje va nchi,

Aidha, alisema kilimo
kimekuwa kikilimwa kwa mazoea
na kufanya kilimg kuonekana
kigumu Iakini Serikali ya Awamu
ya Tano inakwenda na kilimo cha
kisasa kwa kuhusianisha masoko
bamoja na viwanda kwa ajili ya
kuongeza thamani Ya mazao.

“Nchi yoyote duniani
inategemea vijana katika kupata
maendeleo hivyo Serikali
haitawaacha nyuma vijana katika
sekta ya kilimo na biashara,”
alisema

Aliwataka  vijana kuwa na
mwamko wa elimu huky wengine
wakiwa  wataalamu katika fani
mbalimbali jambo  ampbalg
litawafanya kuwa chachu ya kilimo
na biashara na kufanya vijana
waliokata tamaa kuingia katika
sekta hiyo.

Alisema takwimu zinaonyesha

asilimia 53 pdio Wanatumia
jembe la mkono Katika kilimo
huku  asilimia 27 wakitumia

wanyama katika kuendesha katika
kuendesha kilimo chag wakati
takwimu zinaonyesha asilimia 20
Wanatumia trekta,
Naye Mwenyekiti wa
Kongamano Ia Vijana Kimataifa
uhusu Kilimo Biashara, Majabj
Emmanuel, alisema Wanatarajia
kuwa na washiriki 100) kutoka
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